Latest topics
» Hỏi về cách tính BHXH 1 lần
Sun Mar 08, 2015 4:09 pm by vthlinh

» Tại sao bạn nên chọn học kế toán?
Tue Feb 03, 2015 8:16 pm by 2211thuthuy

» LỖI KHÔNG CÀI ĐƯỢC PHẦN MỀM SMS 6.0
Wed Oct 29, 2014 9:12 pm by quocnc

» Phiên bản viện phí mới nhất ngày 25/09/2013
Wed Oct 29, 2014 2:30 am by quocnc

» hệ thống thang bảng lương Nghị định 26 CP
Sat Aug 23, 2014 8:11 pm by o0beco0o

» Cách kiếm tiền trên mạng đơn giản cho học sinh và sinh viên nghèo
Thu May 08, 2014 1:45 am by Admin

» hỏi về cách tính lãnh tiền BHXH 1 lần
Sun Oct 27, 2013 8:59 pm by bavisaco

» Hỏi về việc giảm nhầm thẻ BHYT tự nguyện trước khi hết hạn thẻ
Wed Oct 16, 2013 8:43 pm by papamama

» Hoi ve dia chi tai phan mem SMS 6.0
Wed Oct 16, 2013 3:25 am by nbcit

» Đề nghị huyện nâng cấp phần mềm 03092013
Tue Sep 03, 2013 3:09 am by Admin

» Công văn số 3434-BHXH-KT ngày 16/10/2008
Mon Aug 26, 2013 2:43 am by bachquang

» Nâng cấp phần mềm SMS phiên bản ngày 15/07/2013
Thu Aug 08, 2013 3:18 am by Admin

» Tài liệu ôn thi viên chức ngành BHXH
Thu Jul 18, 2013 9:06 pm by Admin

» vấn đề 2 sổ BHXH
Wed Jul 17, 2013 8:04 pm by Admin

» Hỏi Về chế độ thai sản
Mon Jul 08, 2013 8:11 am by thangbosao

» phần mềm TNHS
Thu Jul 04, 2013 9:20 pm by bhxhcanduoc

» Nâng cấp phần mềm SMS phiên bản ngày 26/06/2013
Thu Jul 04, 2013 3:35 am by Admin

» Hỏi về thanh toán chế độ thôi việc
Sat Jun 15, 2013 8:32 pm by tan_nga_719

» Hỏi về vấn đề chốt sổ bảo hiểm
Fri Jun 14, 2013 10:38 am by hanh24

» Vấn đề 2 sổ BHXH ?
Mon Jun 10, 2013 8:07 pm by luunhut

December 2016
MonTueWedThuFriSatSun
   1234
567891011
12131415161718
19202122232425
262728293031 

Calendar Calendar

Free money making opportunity. Join Cashfiesta.com and earn cash.

Liệu có được hưởng chế độ BHXH ko?

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down

Liệu có được hưởng chế độ BHXH ko?

Bài gửi by ltpdong85 on Fri Dec 11, 2009 6:02 am

Tôi có tham gia đóng BHXH được 2 năm nhưng đến tháng 6/2009 tôi bị gián đoạn công việc nên đến tháng 9/2009 tôi mới đóng tiếp. Ma sang tháng 3/2010 tôi sinh con vậy tôi có được hưởng chế độ BHXH ko?
Có ai biết ko trả lời giúp tôi với!

ltpdong85

Tổng số bài gửi : 3
Join date : 11/12/2009
Age : 31
Đến từ : Việt Trì

Về Đầu Trang Go down

Điều kiện để được hưởng chế độ thai sản

Bài gửi by Admin on Sun Dec 13, 2009 6:53 am

.


PHẦN II- NHỮNG QUY ĐỊNH CƠ BẢN VỀ CS BHXH(Từ câu 49 đến câu 58)
Admin on Mon 24 Aug - 3:53

.II -CHẾ ĐỘ THAI SẢN

Câu hỏi 49. Điều kiện để được hưởng chế độ thai sản được quy định như thế nào?

Trả lời:

Theo quy định tại Điều 28 Luật Bảo hiểm xã hội:

- Người lao động được hưởng chế độ thai sản khi thuộc một trong các trường hợp sau:

+ Lao động nữ mang thai;

+ Lao động nữ sinh con;

+ Người lao động nhận nuôi con dưới bốn tháng tuổi;

+ Người lao động đặt vòng tránh thai, thực hiện các biện pháp triệt sản.

- Người lao động nữ sinh con và người lao động nhận nuôi con dưới bốn tháng tuổi phải có thời gian đóng bảo hiểm xã hội từ đủ sáu tháng trở lên trong thời gian mười hai tháng trước khi sinh con hoặc nhận nuôi con nuôi.

Admin
Admin

Tổng số bài gửi : 1506
Join date : 10/08/2008

http://bhxhbt.topgoo.net

Về Đầu Trang Go down

Re: Liệu có được hưởng chế độ BHXH ko?

Bài gửi by letram on Wed Jan 13, 2010 8:39 pm

Theo quy định là đóng BHXH đủ 6 tháng trong vòng 12 tháng trước khi sinh con thì được hưởng chế độ thai sản (sinh con). Trường hợp này Người lao động đã đóng BHXH từ tháng 9/2009 đến tháng 02/2010 là đủ 6 tháng nên tháng 03/2010 người lao động sinh con thì được hưởng chế độ thai sản (sinh con).

ltpdong85 đã viết:Tôi có tham gia đóng BHXH được 2 năm nhưng đến tháng 6/2009 tôi bị gián đoạn công việc nên đến tháng 9/2009 tôi mới đóng tiếp. Ma sang tháng 3/2010 tôi sinh con vậy tôi có được hưởng chế độ BHXH ko?
Có ai biết ko trả lời giúp tôi với!

letram

Tổng số bài gửi : 14
Join date : 24/08/2009

Về Đầu Trang Go down

Re: Liệu có được hưởng chế độ BHXH ko?

Bài gửi by Sponsored content Today at 10:40 am


Sponsored content


Về Đầu Trang Go down

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang


 
Permissions in this forum:
Bạn không có quyền trả lời bài viết